12 C
Hanoi
Thứ Hai, 30 Tháng Một 2023
spot_img
Trang chủGiáo xứCác Cha quản xứ Mỗ Xá từ 2001 đến 2020

Các Cha quản xứ Mỗ Xá từ 2001 đến 2020

CÁC CHA QUẢN XỨ GIÁO XỨ MỖ XÁ TỪ 2001 – 2020

1. Lm. Giuse Nguyễn Văn Tuy, O.P ( từ T11/2018 đến nay)

Sinh năm: 1973

Quê quán: Thái Bình

Lễ Quan thầy: 19/03

Thụ phong linh mục: 4/8/2012

Quản xứ Mỗ Xá: từ 11/2018 đến nay

2. Lm. Giacôbê Nguyễn Văn Tập ( từ 11/2016  đến 11/2018)

Sinh năm: 1950

Ngày mất: 20/02/2019

Quê quán:Mỹ Đức, Hà Nội

Lễ quan thầy: 25/07

Thụ phong linh mục: 21/9/1995

Chính xứ Mỗ Xá: từ 11/2016  đến 11/2018

3. Lm. Giuse Phạm Văn Tụ (2011-2016)

Sinh năm:1973

Quê quán: Nam Định

Lễ quan thầy: 19/03

Thụ phong linh mục: 22/12/2009

Quản xứ Mỗ Xá: từ 12/2011-11/2016

4. Lm. Phaolô Nguyễn Văn Kiều (2009 -2011)

Sinh năm: 1975

Quê quán:

Lễ quan thầy: 25/01

Thụ phong linh mục: 20/12/2007

Quản xứ: 2009 – 12/2011

5. Lm. Phêrô Trần Văn Thực – Tu đoàn Truyền Tin (2007 -2009)

Sinh năm: 1966

Quê quán: Hà Nam

Lễ quan thầy:29/06

Thụ phong linh mục: 22/12/2006

Quản xứ: từ 2007 – 2009

6. Lm. Giuse Nguyễn Tiến Mẫn (2001 -2006)

Sinh năm: 1966

Quê quán: Từ Châu, Liên Châu, Thanh Oai, Hà Nội

Lễ quan thầy: 19/03

Thụ phong linh mục: 8/9/2001

Quản xứ: 2001 – 2006

Bài mới nhất